12B3
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
12B3

Diễn đàn của lớp 12B3 Đào Duy Từ

Trang ChínhPortalliTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Trung thu vì trẻ em đường phố 2007

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
TaiSon

TaiSon

Trung thu vì trẻ em đường phố 2007 Empty
Bài gửiTiêu đề: Trung thu vì trẻ em đường phố 2007   Trung thu vì trẻ em đường phố 2007 Icon_minitimeFri Aug 24, 2007 5:11 pm

Các bạn 12B3 thân mến, hiện tại tớ đang tham gia một chương trình rất thú vị là Tổ chức đêm trung thu cho trẻ em đường phố, post lên mong nhận được sự ủng hộ của bà con... Các bạn đâu roài bounce
Cụ thể này :

"Chưng cầu dân ý" về kế hoạch Trung Thu ĐườngPhố

Hi hi chào cả nhà,

Trước hết, phải nói thật tớ rất là vui vì mọi người đều tán thành ý tưởng tổt chức Trung Thu cho các em lang thang. Đây chỉ là ý tưởng của cá nhân tớ được "nung nấu" trong một thời gian. Bây giờ để ý tưởng thành hiện thực cần có một kế hoạch chu đáo. Tớ xin post lên đây phác thảo chương trình để mọi người cùng tham gia đóng góp ý kiến. Sau đó chúng ta sẽ cùng nhau xây dựng một kế hoạch chi tiết và hợp lý. Bởi vì chúng ta làm điều này không vì được lên TV hay báo đài, cũng chẳng được hỗ trợ gì, chúng ta làm hoàn toàn bởi vì chúng ta nghĩ đó là việc nên làm và có thể làm, nên tớ nghĩ mọi người cùng góp ý sẽ hay hơn.

Tạm thời tớ xin chia các bước như sau:

Bước 1: - Đưa ra ý tưởng và vận động bạn bè tham gia. Càng nhiều càng tốt hi hi

Bước 2: Tập hợp các bạn cùng tham gia để thảo luận kế hoạch cụ thể, chi tiết. Nếu khó offline được thì mình discuss online. Nhưng có lẽ nếu gặp được nhau thì tốt, nhỉ? Bởi vì chúng ta phải thảo luận cho những bước tiếp theo quan trọng hơn sau đây.

Bước 3: Phân chia các bạn theo từng nhóm, với từng công việc cụ thể. Sẽ có các nhóm sau:

- Nhóm 1: Phụ trách về việc tìm hiểu về các em lang thang đánh giày, bán báo trên đường phố, công viên, nhà ga, bến xe. Chúng ta nên gặp gỡ, nói chuyện với các em, để các em biết vào tết Trung Thu, chúng ta sẽ đón chị Hằng, chú Cuội cùng các em.

Có 2 phương án được đề ra. Thứ nhất, chúng ta sẽ tập hợp các em ở địa điểm nào đó (Có thể một vài địa điểm, mỗi đội phụ trách một địa diểm) và sau đó tố chức hát hò, tặng quà và trò chuyện với các em. Thứ hai, chúng ta đi đến nơi các em ở, một phần để hiểu thêm về tình cảnh của các em, mặt khác chúng ta tạo được ấn tượng về sự chia sẻ với trẻ em lang thang trong lộ trình chúng ta đi. Điều này ko phải để được khen hay khoe khoang, mà để mọi người nói chung có hiểu được rằng, bên cạnh những Vàng Anh còn có những người cần được chia sẻ, ít nhất là như vậy.

Mọi người cho ý kiến điiiiiiiiii! Địa điểm thì cũng không thật khó để tìm, công viên hay chỗ thoáng mát nào đó. Nhưng như thế thì phải tập chung các em lại. Nếu theo cách này, trong lúc chúng ta đi tìm hiểu về các em sẽ nhờ các em rủ bạn bè mình đến địa điểm mà chúng ta định tổ chứ.

Còn phương án 2, chúng ta ko phải tập hợp các em và được đi đến từng nơi ở của các em. Mỗi thành viên tham gia sẽ có nhiều kỷ niệm hơn. Nhưng như thế lại không cùng nhau đón Trung Thu được. Có ai có phương án nào khác thì đề xuất nhé, please đấy!

Nhóm 2: Bao gồm các bạn có khả năng ngoại giao tốt, hì hì, để xin tài trợ ý mà. Bọn mình sẽ cố huy động hết khả năng có thể như người thân, bạn bè. Bên cạnh đó, mình sẽ đến một số nơi có thể xin đựơc như Haiha Kotobuki để "thuyết khách" xem sao. Chuyện này rất quan trọng, bạn nào có khả năng và có các mối quan hệ tốt, xin hãy tham gia-Vì các em và vì chúng ta nữa, được không?

Nhóm 3: Tất cả chúng ta sẽ ở trong đội này. Các cậu cũng biết là sẽ làm gì đúng ko? Chúng ta sẽ là "Đội Quyên Góp". Chúng ta có bạn bè, người thân mà. Mỗi người một gói bánh, một gói kẹo, một ít tiền lẻ, một ông sao. Thế là các em sẽ có niềm vui nho nhỏ rồi. Các cậu tin đi, một hành động có ích như thế này, ai cũng sẽ ủng hộ mà!

Nhóm 4: Nhóm này sẽ hoạt động muộn nhất trong các nhóm đây. Vì sau khi quyên góp xong, các bạn sẽ có nhiệm vụ đi mua thêm quà tặng cho các em, bọc và gói quà nữa. Bạn nào đảm đang, khéo tay thì giơ tay nàooo!

Bước 3: Các nhóm thực hiện nhiệm vụ của mình. Cố gắng hết sức nhé! Nếu có khó khăn thì thông báo để mọi người cùng nhau giải quyết hoặc giúp đỡ.

Bước 4: Chuẩn bị thật kỹ cho việc tổ chức đêm Trung Thu.

Bước 5: Tổ chức Trung Thu. (Mong đến lúc này quáaaa!)

Bước 6: Bước kết thúc (Hì, cái này xa quá tớ chưa nghĩ ra Very Happy)
daicanamhehe

daicanamhehe

Bài gửiTiêu đề: Re: Trung thu vì trẻ em đường phố 2007   Trung thu vì trẻ em đường phố 2007 Icon_minitimeMon Aug 27, 2007 5:52 pm

co may dua chay vang ca dep roi kia, quay lai nhat mau len
admin
Admin
admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Trung thu vì trẻ em đường phố 2007   Trung thu vì trẻ em đường phố 2007 Icon_minitimeMon Aug 27, 2007 8:28 pm

Nam vâu hôm nào đi Trung Quốc về cầm mấy hàng trung thu chốn thuế về cho các em lang thang cơ nhỡ nhá.
https://12b3.forumotion.net
TaiSon

TaiSon

Bài gửiTiêu đề: Re: Trung thu vì trẻ em đường phố 2007   Trung thu vì trẻ em đường phố 2007 Icon_minitimeFri Aug 31, 2007 10:20 pm

daicanamhehe đã viết:
co may dua chay vang ca dep roi kia, quay lai nhat mau len
Có thì ông đã nhặt mie nó roài ấy chứ... bounce xem thế nào ủng hộ anh em đi.
TaiSon

TaiSon

Bài gửiTiêu đề: Re: Trung thu vì trẻ em đường phố 2007   Trung thu vì trẻ em đường phố 2007 Icon_minitimeFri Aug 31, 2007 10:22 pm

Admin đã viết:
Nam vâu hôm nào đi Trung Quốc về cầm mấy hàng trung thu chốn thuế về cho các em lang thang cơ nhỡ nhá.
:
Embarassed Con bệnh addmin này, tự bít là mình phải thôi ngay chức vụ đi,thảo nào cai 4rum nay ..vắng như chùa bà đanh ấy bounce
daicanamhehe

daicanamhehe

Bài gửiTiêu đề: Re: Trung thu vì trẻ em đường phố 2007   Trung thu vì trẻ em đường phố 2007 Icon_minitimeMon Sep 03, 2007 6:11 pm

thang Linh cau thi lam dc cai gi nen hon dau, may khong biet thay doi cai giao dien cho no bat mat hon ah. the ma cung mang tieng la dan IT day. VO TICH SU
TaiSon

TaiSon

Bài gửiTiêu đề: Re: Trung thu vì trẻ em đường phố 2007   Trung thu vì trẻ em đường phố 2007 Icon_minitimeThu Sep 13, 2007 5:21 pm

daicanamhehe đã viết:
thang Linh cau thi lam dc cai gi nen hon dau, may khong biet thay doi cai giao dien cho no bat mat hon ah. the ma cung mang tieng la dan IT day. VO TICH SU
dung do thang vo tich su lol! lol! lol!
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Trung thu vì trẻ em đường phố 2007   Trung thu vì trẻ em đường phố 2007 Icon_minitime

Trung thu vì trẻ em đường phố 2007
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Trung thu 2007 chúc cả nhà vui vui!!
» Ảnh họp lớp tết 2007